Friday, 1 April 2011

Chủ đầu tư có quyền cơi nới chung cư?

Posted on 02:42 by nxt


Thứ sáu, 03/09/2010, 09:09 GMT+7
Hỏi: Ở chung cư 66 Nguyễn Ngọc Phương (Q.Bình Thạnh, Tp.HCM), chủ đầu tư là Công ty Phát triển nhà quận Bình Thạnh tự ý lấy một phần diện tích nơi để xe phá sàn xây dựng trụ sở làm việc mà không được các chủ sở hữu thuộc cộng đồng dân cư đồng ý làm xảy ra mâu thuẫn.
Xin hỏi chủ đầu tư làm vậy đúng hay sai? Người dân phải làm gì hoặc kiến nghị ở đâu?
Võ Thế Hưng (hunghq88@... )

- Trả lời:

Với trường hợp chung cư Nguyễn Ngọc Phương, chủ đầu tư Công ty Phát triển nhà Q.Bình Thạnh tự ý chuyển công năng từ chỗ đậu xe thành văn phòng là sai quy định theo Điều 23 Quyết định số 08/2008/QĐ-BXD ngày 28-5-2008 của Bộ Xây dựng về những hành vi bị nghiêm cấm trong sử dụng nhà chung cư.

Về việc này, trong đợt kiểm tra an toàn phòng cháy chữa cháy, an toàn điện, an toàn xây dựng tháng 7-2010, tổ kiểm tra do Sở Xây dựng chủ trì đã yêu cầu công ty khắc phục vi phạm nêu trên.

Hiện Sở Xây dựng đang đề xuất UBND thành phố về nội dung kết luận của tổ kiểm tra với hướng đề xuất xử lý vi phạm xây dựng.

No Response to "Chủ đầu tư có quyền cơi nới chung cư?"

Leave A Reply