Friday, 1 April 2011

Tranh chấp đất mua giấy tay

Posted on 02:38 by nxt


Thứ bẩy, 11/09/2010, 08:47 GMT+7
Hỏi: Gia đình tôi có mua giấy tay một lô đất (có giấy đỏ). Sau đó chủ đất lại bán lô đất cho người khác và do xã hòa giải không thành nên vụ việc được chuyển đến tòa án.
Qua xác minh, tòa phát hiện lô đất đó được tách thành hai lô và đều có giấy đỏ. Tôi khiếu nại việc cấp giấy nhưng xã chưa có ý kiến gì. Vậy tôi phải làm sao?
Lê Thị Kim Yến (54 thôn 7, Hòa Phú, Buôn Ma Thuột)

- Trả lời:

Theo khoản 1 Điều 136 Luật Đất đai, đối với tranh chấp về quyền sử dụng đất mà đương sự có giấy đỏ, nếu đã được hòa giải tại UBND cấp xã mà một bên hoặc các bên đương sự không nhất trí thì có thể khởi kiện đến TAND.

Nếu đã khởi kiện và được TAND cấp huyện thụ lý, chị có thể chờ cơ quan này giải quyết.

No Response to "Tranh chấp đất mua giấy tay"

Leave A Reply